JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Simu: 255-262961500/1 OFISI Y?Kﬁg

Nukushi: 255-262961502 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,

Baruapepe : press@ikulu.go.tz CHAMWINO,

Tovuti : www.ikulu.go.tz S.L.P 1102,
40400 DODOMA.

Kibaha

27 Agosti, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
RAIS SAMIA AWATAKA WAKUU WA MIKOA KUWAJIBIKA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewaagiza
Wakuu wa Mikoa na Makatibu Tawala wa Mikoa kuendana na mabadiliko ya dunia.

Rais Samia ametoa agizo hilo leo wakati akifunga mafunzo ya viongozi hao kwenye
hafla iliyofanyika katika Chuo cha Uongozi cha Mwalimu Nyerere.

Aidha, Rais Samia amewataka viongozi hao kuwa wepesi kukabiliana na mabadiliko
hayo ili kuendana na mfumo wa kidunia wa kisiasa na kiuchumi bila kusubiri
maelekezo kutoka juu.

Vile vile, Rais Samia amewataka viongozi huo kujiamini na kuwa na hoja ya kutetea
maamuzi wanayoyafanya kwa maslahi ya wananchi na taifa kwa ujumla kwa
kuzingatia miongozo, kanuni na sheria.

Rais Samia pia amewataka kuhakikisha usalama wa vijana kwa kusimamia miradi
inayowahusisha ambayo mingi hutumika kupenyeza ajenda zinazopotosha maadili
ya vijana na utamaduni wa taifa.

Kwa upande mwingine, Rais Samia amewaagiza viongozi hao kuacha kupuuza
wananchi hivyo wawatumikie kwa kuwahudumia na kushughulikia kero,
malalamiko na mahitaji yao.

Hali kadhalika, Rais Samia amewataka watumishi serikalini katika idara tofauti
kwenye ngazi za mikoa kutumia fedha za maendeleo zinazotolewa kwa maslahi ya

wananchi.
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